Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  PortalliPortalli  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน

Go down 
5 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
cherapp
สุดยอดหางเครื่อง
cherapp

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1518
หมายเลข PRFG : FruitGang NO.4
หมายเลขใน pantip : มิ้นโด่ง:57

มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyFri Mar 09, 2007 9:33 pm

ซิ่ง เผอิ๊ญญญญ...เผอิญว่าา..าาา..าา.า..า
ได้อ่านกระทู้ของฟ้างามที่เล่าเรื่องตลกอะเรื่องของตัวเอง
แระเกิดไอเดีย...ปิ๊งๆๆ!! ฟิ้ววว...วว...ววว..~แผละ[เสียงideaตกใส่สมองเรา555]
คืออ่านแร้วสนุกดีอ่ะ ก๊ากๆๆๆ
ก้อเรยย...ยย..ยยอยากให้เพื่อนๆลองเล่าดูบ้าง
เอาฮาให้ตกเก้าอี้หน้าคอมเรยนะ
เราจะรอฟังเรื่องฮาๆของเพื่อนๆนะ

เนเธเน‰เน„เธ‚เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เน‚เธ”เธข เน€เธกเธทเนˆเธญ Fri Mar 09, 2007 9:39 pm, เธ—เธฑเน‰เธ‡เธซเธกเธ” 1 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://www.apple-cherry.net
cherapp
cherapp

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1518
หมายเลขใน pantip : มิ้นโด่ง:57

มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyFri Mar 09, 2007 9:38 pm

ซิ่ง ก๊ากๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆก๊ากๆๆๆๆขำว่ะๆๆๆ
ขำขำขำขำขำขำขำ ก๊ากๆๆๆๆๆ
บลั่ก!ๆๆ เพล้ง..งงง..งงง...!!! ตูมมม!!!! โอ้ยยย
[[effect-เสียงเราฮาจนตกเก้าอี้แร้วล้มไปปัดแก้วน้ำหน้าโต๊ะคอมคอมหล่นแระขายังไม่ปัดจอคอมตกลงมา ส่วนไอ้เสียงโอ้ยย!คือเสียงเราร้องง]]
55555555555555555555555555555555555+
55555555555555555555555555555555555+
^
^
^
^
อ้าววววยังไม่ได้เล่านิ! หลอกให้ขำกันไปได้ ยังไม่มีใครเล่าเรื่องตลกหรอ
อ่าว~แล้วเราจะขำทำไมเนี่ย
ก๊ากก..กกก....กกกก.....กกๆๆ ขำตัวเองๆๆ
ปันยาอ่อนโน๊ะ ......เรานี่....ฮี่ๆๆ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
mewza19
หางเครื่องฝึกหัด
mewza19

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 360
หมายเลข PRFG : 52
หมายเลขใน pantip : 48

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyFri Mar 09, 2007 9:48 pm

ก้คือว่าวันนั้นเล่รเอ็มกับเพื่อนอ่าค่ะ แล้วหมิวเอารูปที่ถ่ายคู่กับพี่เปิ้ลพี่รี่ขึ้นเป็นดิสเพล
แล้วเพื่อนคนนั้นมันเป็นผู้ชายแล้วมันบอกว่าพีเปิ้ล-พี่รี่สวยง่า
เสดแร้วมันก้บอกให้หมิวส่งดิสเพลให้
แต่หมิวไม่ให้ค่ะเพราะไม่ไว้ใจมัน55+
เดี๋ยวเอาไปทำอะไรไม่ดีขึ้นมา แต่มันไม่รู้จักพี่เปิ้ล-พี่รี่หรอกค่ะ
หมิวก้เลยโม้ไปว่า พี่เปิ้ล-พี่รี่เป็นญาติประมาณเนี้ออ่าค่ะก้เลยบอกว่าหวงรูป
ไปไปมามาเริ่มไม่เนียนค่ะ บอกไปบอกมาเป็นว่าพี่เปิ้ล-พี่รี่เป็นพี่สาว มันก้เริ่มจับได้สิคะ55+
คือตอนแรกเพื่อนๆบางคนอาจจะบอกว่าเพื่อนหมิวคนนั้นไม่ฉลาดค่ะ แต่มันไม่รู้จักจริงๆ
สรุปว่าคือหมิวผิดค่ะ ผิดที่ไม่เนียน
ไม่รูจะขำกับป่าวอ่า
cherapp
cherapp

Female

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyFri Mar 09, 2007 9:49 pm

ซิ่ง -อ้อออ...อออ...อ๋อออ...ออออ
เรานึกเรื่องฮาๆของเราออกละ
(เน้น!ว่าเอาเฉพาะเรื่องของตัวเองนะ ไม่เอาของเพื่อนๆ)
คือว่าเรื่องนี้นานแระอะ
อ้ายย!!!เขิน เขิลนะเนี่ยยยไม่อยากเล่า
คือว่าตอนนั้นอยู่ในรถ กำลังนั่งไปพัทยาอะ
แล้วเราก้อหลับกลางทางใช่มะ ....
(ที่หลับเพราะว่า วันก่อนตื่นเต้นจัดทั้ง นอนไม่หลับตื่นมาตอนตี3 แระก้อไม่ได้นอนอีกเรยจนถึงเช้าวันไปพัทยา)
ตอนที่พ่อเราเติมน้ำมัน เราก้อตื่นแระก้อไปซื้อของมาตุนในรถ
ไม่รุเป็นยังไงง่วงจัดอะ เรากะพี่สาวหลับหน้าปั้ม5555+(เขิลว่ะ55+)
คือมันมีเก้าอี้ให้นั่งก้อเรยหลับซะเรยยย..ยยย
แม่ พี่ชาย น้อง พ่อ น้า ลุง ป้าก้อขึ้นรถไปหมดแระ
คือเหลือเรากับพี่สาวที่หลับอยู่
พ่อก้อบีบแตรไป2-3ทีได้
คือเราถึงจะตื่นอะ แต่พี่นี่สิไม่ตื่น เราเรยเขกหัวไปหลายทีเรย กว่าจะตื่น
พอขึ้นรถนั่งไปได้อีก30นาที ประมานๆนะ
เราก้อหลับคากองขนมที่อยู่ในรถอะ...อิอิ
พี่เรามันถ่ายรูปตอนเรานอนไว้ โชคดีนะที่ไม่ได้นอนอ้าปากหวออะ
พอไปถึงโรงแรม พี่เราก็เอารูปเราที่ถ่ายไว้ลงโนตบุ๊ค
พอเรามาดูคอม มันเล่นเอาไว้หน้าจอ แถมศัลยกรรมหน้าเราซะ
แบบว่าเอาไปเผยแพร่ไม่ได้เร้ยยย...ยยยย 55555+++
จบ
รูปนั้นตอนนี้เราลบไปหมดแระอ่า แหะๆ ไม่อยากเก็บไว้ เห็นแระกลัวตัวเอง

เพื่อนๆก้อมาเล่าบ้างนะ อย่าอ่านอย่างเดียว
cherapp
cherapp

Female

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyFri Mar 09, 2007 9:51 pm

mewza19 เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ก้คือว่าวันนั้นเล่รเอ็มกับเพื่อนอ่าค่ะ แล้วหมิวเอารูปที่ถ่ายคู่กับพี่เปิ้ลพี่รี่ขึ้นเป็นดิสเพล
แล้วเพื่อนคนนั้นมันเป็นผู้ชายแล้วมันบอกว่าพีเปิ้ล-พี่รี่สวยง่า
เสดแร้วมันก้บอกให้หมิวส่งดิสเพลให้
แต่หมิวไม่ให้ค่ะเพราะไม่ไว้ใจมัน55+
เดี๋ยวเอาไปทำอะไรไม่ดีขึ้นมา แต่มันไม่รู้จักพี่เปิ้ล-พี่รี่หรอกค่ะ
หมิวก้เลยโม้ไปว่า พี่เปิ้ล-พี่รี่เป็นญาติประมาณเนี้ออ่าค่ะก้เลยบอกว่าหวงรูป
ไปไปมามาเริ่มไม่เนียนค่ะ บอกไปบอกมาเป็นว่าพี่เปิ้ล-พี่รี่เป็นพี่สาว มันก้เริ่มจับได้สิคะ55+
คือตอนแรกเพื่อนๆบางคนอาจจะบอกว่าเพื่อนหมิวคนนั้นไม่ฉลาดค่ะ แต่มันไม่รู้จักจริงๆ
สรุปว่าคือหมิวผิดค่ะ ผิดที่ไม่เนียน
ไม่รูจะขำกับป่าวอ่า
^
^
โม้ไปซะขนานนั้น เรยยย..อิอิ
555+
มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน Yociex22 มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน Yociex22 มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน Yociex22
Jam_miE
หางเครื่องฝึกหัด
Jam_miE

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 357
หมายเลข PRFG : 55
หมายเลขใน pantip : 63

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptySun Mar 11, 2007 1:51 am

อายจัง 555555
เล่าดีมั้ยหว่า ไหนๆก็เข้ามาแล้ว เล่าหน่อยก็แล้วกัน เขิน
นานแล้วอ่ะค่ะ สมัย 2-3 ปีที่แล้ว จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน

ก็ตอนนั้นเพิ่งได้บัตร ATM ใบใหม่มาค่ะ
เนื่องจากบัตรเก่าหายโดยไร้สาเหตุ 555555
ก็ขี่มอร์ไซค์แถวบ้านหาตู้ธนาคาร กรุงเทพ
แต่หาไม่เจอเพราะสมัยนั้นแถวบ้านไม่ค่อยมี
เลยแวะเข้าไปกดเงินที่ธนาคารกรุงศรี
ตอนแรกก็ไม่ได้เอะใจอะไรหรอกค่ะ ตอนแรกก็กรอกรหัสไปตอนแรก
มันก็บอกว่าไม่ได้ เพราะปกติถ้ากดรหัสผิดเดิน 3 ครั้งมันจะยึดบัตรใช่มั้ยคะ
เท่านั้นแหละค่ะ กดรหัส 3 ครั้งปุ๊บ แล้วมันไม่ถูก มันยึดบัตรไปเลย 5555555
ด้วยความเป็นเด็กทำอะไรไม่ค่อยจะอายใคร
ร้องไห้ เตะตู้กรุงศรี จนพนักงานเข้ามองเลย 555555

จนถึงปัจจุบันคิดดแล้วยังงงเราทำไปได้ยังไงเนี่ย??
สรุปแล้วจริงๆธนาคารให้รหัสผิดมาค่ะ จริงๆมันต้องเป็นอีกรหัสนึง
เชื่อมั้ยคะ ตอนนี้ยังไม่กล้ากดเงินตุ้กรุงศรีอีกต่อไปเลย 55555555
http://diary.yenta4.com/diary.php?Torrieberrie
cherapp
cherapp

Female

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptySun Mar 11, 2007 10:53 am

Jam_miE เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
อายจัง 555555
เล่าดีมั้ยหว่า ไหนๆก็เข้ามาแล้ว เล่าหน่อยก็แล้วกัน เขิน
นานแล้วอ่ะค่ะ สมัย 2-3 ปีที่แล้ว จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน

ก็ตอนนั้นเพิ่งได้บัตร ATM ใบใหม่มาค่ะ
เนื่องจากบัตรเก่าหายโดยไร้สาเหตุ 555555
ก็ขี่มอร์ไซค์แถวบ้านหาตู้ธนาคาร กรุงเทพ
แต่หาไม่เจอเพราะสมัยนั้นแถวบ้านไม่ค่อยมี
เลยแวะเข้าไปกดเงินที่ธนาคารกรุงศรี
ตอนแรกก็ไม่ได้เอะใจอะไรหรอกค่ะ ตอนแรกก็กรอกรหัสไปตอนแรก
มันก็บอกว่าไม่ได้ เพราะปกติถ้ากดรหัสผิดเดิน 3 ครั้งมันจะยึดบัตรใช่มั้ยคะ
เท่านั้นแหละค่ะ กดรหัส 3 ครั้งปุ๊บ แล้วมันไม่ถูก มันยึดบัตรไปเลย 5555555
ด้วยความเป็นเด็กทำอะไรไม่ค่อยจะอายใคร
ร้องไห้ เตะตู้กรุงศรี จนพนักงานเข้ามองเลย 555555

จนถึงปัจจุบันคิดดแล้วยังงงเราทำไปได้ยังไงเนี่ย??
สรุปแล้วจริงๆธนาคารให้รหัสผิดมาค่ะ จริงๆมันต้องเป็นอีกรหัสนึง
เชื่อมั้ยคะ ตอนนี้ยังไม่กล้ากดเงินตุ้กรุงศรีอีกต่อไปเลย 55555555

ตายแล้วว..ววว...ว..ว...แจมจ๋า 555+
jarr66plery
หัวหน้าวง
jarr66plery

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 2002
หมายเลข PRFG : No.022
หมายเลขใน pantip : No. 51

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyMon Mar 12, 2007 7:10 pm

เราก้มีเหมื่อนกันนะ แต่ยังคิดไม่ออก ขอเวลาคิดก่อน อิอิ
http://minihome.truelife.com/jarr_plery
meawzaa
หางเครื่อง
meawzaa

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 628
หมายเลข PRFG : No. 28

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyTue Mar 13, 2007 10:03 am

วันนี้ พี่จะมาเล่าเรื่องที่พี่อาย มากอะ แต่ไม่รู้ว่าน้องๆๆ พี่ๆๆ จะขำกันหรือเปล่า
แบบว่า มีวันนึง เดินไปกับเพื่อนกลุ่มใหญ่มาก ไปเที่ยวจตุจักรกันอะ ก้เดินเล่นไปเรื่อยๆๆ แล้วก็เริ่มรู้สึกหิว เลยหาอะไรกินกัน พอกินเส็ดก็เดินไปเล่นไปเรื่อยๆๆ แล้วคราวนี้ ก็เดินไปถึงร้านขายเสื้อผ้า ร้านนึง แบบว่ามีใครไม่รู้ เรียกชื่อ เหมี่ยวๆๆๆ ก็เลยพูดว่า " จ้า... เรียกทำไม " ด้วยความที่เค้าเรียกแบบไม่หยุดอะ แบบว่าจะให้หันไปตอบอะ ก็เลยพูดต่อไป
ว่า " เรียกแล้วทำไมไม่พูดต่อว่ะ " ในใจนึกว่าเพื่อน แต่รู้ไหมว่ามันเกิดอะไรขึ้น แม่ค้าแถวนั้นเค้าเรียกกันค่ะ แบบว่าอายมากอะ แบบว่าเหมี่ยวโวยวายดังมากอะ เอาซะแม่ค้าฮากันหมดเลย แค่ที่อายมากคือ "เพื่อนๆๆเดินหนี้เลยอะ" เหมี่ยวเลยเปงที่ Talk of the town ในกลุ่มเพื่อนวันนั้นเลย อายยยยยยยยมากกกกกก......

เขิน เล่าไปยังอายอยูเลย หน้าแตกอย่างแรง เหอๆๆๆ
cherapp
cherapp

Female

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyWed Mar 14, 2007 12:08 pm

meawzaa เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
วันนี้ พี่จะมาเล่าเรื่องที่พี่อาย มากอะ แต่ไม่รู้ว่าน้องๆๆ พี่ๆๆ จะขำกันหรือเปล่า
แบบว่า มีวันนึง เดินไปกับเพื่อนกลุ่มใหญ่มาก ไปเที่ยวจตุจักรกันอะ ก้เดินเล่นไปเรื่อยๆๆ แล้วก็เริ่มรู้สึกหิว เลยหาอะไรกินกัน พอกินเส็ดก็เดินไปเล่นไปเรื่อยๆๆ แล้วคราวนี้ ก็เดินไปถึงร้านขายเสื้อผ้า ร้านนึง แบบว่ามีใครไม่รู้ เรียกชื่อ เหมี่ยวๆๆๆ ก็เลยพูดว่า " จ้า... เรียกทำไม " ด้วยความที่เค้าเรียกแบบไม่หยุดอะ แบบว่าจะให้หันไปตอบอะ ก็เลยพูดต่อไป
ว่า " เรียกแล้วทำไมไม่พูดต่อว่ะ " ในใจนึกว่าเพื่อน แต่รู้ไหมว่ามันเกิดอะไรขึ้น แม่ค้าแถวนั้นเค้าเรียกกันค่ะ แบบว่าอายมากอะ แบบว่าเหมี่ยวโวยวายดังมากอะ เอาซะแม่ค้าฮากันหมดเลย แค่ที่อายมากคือ "เพื่อนๆๆเดินหนี้เลยอะ" เหมี่ยวเลยเปงที่ Talk of the town ในกลุ่มเพื่อนวันนั้นเลย อายยยยยยยยมากกกกกก......

(005) เล่าไปยังอายอยูเลย หน้าแตกอย่างแรง เหอๆๆๆ

เพื่อนพี่ก้ทำกันได้ลงคอเนอะ
5555+
meawzaa
หางเครื่อง
meawzaa

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 628
หมายเลข PRFG : No. 28

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน   มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน EmptyThu Mar 15, 2007 10:58 pm

ช่ายค่ะน้อง เพื่อนพี่มันทำพี่ได้ลง เหอๆๆๆ มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน Yociex20

มาเล่าเรื่องฮาๆของตัวเองกัน
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» ??????????อง?ลก (?????????) ♥
» ++แจก??ยช?????าชิก??? ???อน????ับ???อต???อง???????++