Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  PortalliPortalli  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ

Go down 
5 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
tata_v3
หางเครื่อง
tata_v3

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 534
หมายเลข PRFG : No.066
หมายเลขใน pantip : 032 ค่ะ

ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyTue Dec 12, 2006 7:53 pm

ชาวสวนผลไม้จะได้มีข้อคิดในชีวิตเยอะๆนะค่ะ

1.คำว่ารักกันนั้นอาจต้องใช้หัวใจสองดวง

แต่คำว่ารักนั้นสามารถรักได้แม้มีหัวใจดวงเดียว

เขิน
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://minihome.truelife.com/tata_v3
jarr66plery
หัวหน้าวง
jarr66plery

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 2002
หมายเลข PRFG : No.022
หมายเลขใน pantip : No. 51

ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyTue Dec 12, 2006 9:14 pm

แม้เราจะไม่ใช่ที่ 1 ในหัวใจของเข้า แต่เราก็อาจจะเป็นที่ 2 ในหัวใจเค้าก็ได้
แต่ถ้าหากว่าเราไม่ได้เป็น ที่ 1 และที่ 2 เลย เราอาจจะเป็นที่ 10 ที่100 ในหวัใจเค้า
ซึ้งยังดีกว่าเราไม่มีความสำคัญอะไรในหัวใจเค้าเลย

นั้นก็คือหัวใจพี่เปิ้ล กะพี่รี่นั้นเอง 5555555555555
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://minihome.truelife.com/jarr_plery
tata_v3
หางเครื่อง
tata_v3

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 534

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyTue Dec 12, 2006 9:25 pm

ดีมากเลยแอบขำด้วยนะค่ะ
http://minihome.truelife.com/tata_v3
norgisic
เด็กล้างจาน

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 41

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyWed Dec 13, 2006 12:33 pm

เราใส่นาฬิกามือซ้าย ที่ใส่มือซ้ายเพราะถนัดขวา ยกมือซ้ายขึ้นมาดูเวลาได้ง่าย
แต่ถึงมีนาฬิการเราก็ชอบไปสายอยู่ดี นาฬิกาก็แค่บอกเวลา..ไม่ได้ทำให้เราไปเร็วขึ้น
คิดดูแล้วหัวใจเราก็อยู่ทางซ้ายเหมือนกัน บางทีเราก็คิดนะว่าอวัยวะในร่างกายที่มี 2 ชิ้น
จะอยู่ซ้าย-ขวาอย่างแขน ขา ลูกตาทำนองนั้น แล้วที่มีชิ้นเดียว ก็แสดงความโดดเด่นของมัน
อย่างจมูก สะดือก็อยู่ตรงกลาง..ประมาณนั้น
แล้วทำไม..หัวใจถึงเอียงซ้ายล่ะ??
บางทีเราก็คิดว่า..ที่เป็นแบบนั้นก็เพราะ ใครบางคนอยากเตือนให้รู้ว่า...
"หัวใรเราไม่หนักแน่นพอจะอยู่ตรงกลาง แล้วก็ไม่มีมากพอจะแบ่งเป็น 2 ด้วยเหมือนกัน"
...
...
เราก็เป็นคนนึงที่มีหัวใจแค่ดวงเดียว แต่หัวใจของเราซีกซ้ายเต็มไปด้วยเปิ้ล ซีกขวาก็มีแต่รี่เต็มไปหมดจนไม่เหลือให้ใครแล้วววววว.....555 เขิน ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex16
....
กล้าเล่นเนอะ... santa ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociexp9 ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex18
auto25
หางเครื่องฝึกหัด
auto25

Male
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 451
หมายเลข PRFG : No.030

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyWed Dec 13, 2006 1:40 pm

อืมช่างคิดเนอะ
tata_v3
หางเครื่อง
tata_v3

Female

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyWed Dec 13, 2006 6:53 pm

ช่ายยาวมากแต่มีสาระจิงๆนะค่ะ

ต่อๆ

ถ้าคุณจะบอกรักใครสักคน อย่าพูดออกจากปากแต่จงพูดออกจากใจ

เขิน ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex16 ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex22 ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex38 ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex44 ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex18
norgisic
เด็กล้างจาน

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 41

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: เพื่อน...คือ.....   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyThu Dec 14, 2006 12:10 pm

เพื่อนคือ...คนที่ไม่ต้องอยู่ด้วยกัน....ก็รักกันได้
ไม่ต้องเห็นกันทุกวัน...ก็รักกันได้
ไม่ต้องหวานใส่กัน..ก็รักกันได้
แต่รักอยุ่ฝ่ายเดียวเป็นเพื่อนกันไม่ได้
เพราะเพื่อน ไม่ได้เกิดมาพร้อมหน้าที่ อย่างคำว่า...พ่อแม่
ไม่ได้จบลงพร้องหน้าที่อย่างคำว่า...แฟน
แต่เกิดจากการกระทำซึ่งกันและกัน
จะอยู่หรือไปใช้ "ใจ" เป็นเกณฑ์ ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex10
(มีอีกเดี๋ยวมาต่อนะ)
norgisic
เด็กล้างจาน

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: มาต่อเพื่อนคือ..   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyThu Dec 14, 2006 12:46 pm

เพื่อนคือ..คนที่เราไม่ต้องนอนร้องไห้
คอยดทรศัพท์ทั้งคืน....เพื่อนก็โทรมาหา
ฐานะ..ไม่ใช่ตัววัดว่าใครเหมาะจะเป็นเพื่อนใคร
หน้าตา...ไม่ใช่มาตรฐานบอกว่าใครควรจะเป็นเพื่อนได้
แต่น้ำใจ...จะเป็นเครื่องชี้ให้เรารู้ว่า
ใครที่ควรจะเป็นเพื่อนเรา....
เพื่อนคือ...คนที่แอบมาปรุงแต่งชีวิตเรา ซะจนกลายเป็นอาหารจานแปลก
มีทั้งหวาน ขม อม เปรี้ยว
เดี๋ยวเติมความห่วยใย เดี๋ยวใส่ความรัก หมักความผูกพันจนได้ที่
สุดท้ายก็กลายเป็นอาหารจานดี ที่ไม่มีผักชีโรยหน้า
แว่เติมความจริงใจได้จนเต็มจาน.....
ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex20 ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ Yociex20
cherapp
สุดยอดหางเครื่อง
cherapp

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1518
หมายเลข PRFG : FruitGang NO.4
หมายเลขใน pantip : มิ้นโด่ง:57

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ   ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ EmptyFri Dec 15, 2006 8:45 pm

จะบอกว่ารักนั้นเทอก็หาว่าเราเว่อร์ งั้นแค่บอกว่าเรารักเทอก็คงพอ

(อันนี้สำคัญมากมาย)การเรียนคือชีวิตค่ะ
http://www.apple-cherry.net

ใครมีข้อคิดสำหรับชีวิตด้านต่างๆ มาแบ่งกันนะค่ะ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» @@ ??ยน???? ????ัน????ิด@@ (????ับ???..?รง??)